๑๑۩۞۩๑๑Trường THCS Đống Đa๑๑۩۞۩๑๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑๑۩۞۩๑๑Trường THCS Đống Đa๑๑۩۞۩๑๑

๑๑۩۞۩๑๑Thế giới này sẽ trở nên tốt đẹp hơn khi các bạn nắm tay nhau và cùng tiến bước๑๑۩۞۩๑๑

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
cpu
Admin
cpu

Points(điểm) : 5691

CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC Empty
Bài gửiTiêu đề: CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC   CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC I_icon_minitimeWed 04 Nov 2009, 22:05

Các bạn muốn đi DU HỌC?
Các bạn muốn kiếm học bổng du học?
các bạn muốn mình giỏi hơn?
các bạn muốn mình trở thành người tài giỏi?
Muốn mình học hỏi được nhiều kiến thức của thế giới?
Bạn muốn đựoc học tập trong một môi trường học tập tốt?
............
Hãy đăng ký ngay tại đây?
Và ngày mai ngày 5 tháng 11 trường THCS ĐỐNG ĐA tổ chức một buổi hội thảo về du hoc.
các bạn có cơ hội đi du học miễn phí.
Hãy loan tin này cho các bạn của bạn?
và đứng 2 giờ 30 chiều mai các bạn có mặt tại phòng HỘI ĐỒNG SƯ PHẠM trường nhé.
Rất có thể bạn sẽ là người may mắn.
supermouse21_7
Lớp mầm
Lớp mầm

Points(điểm) : 5309

Bài gửiTiêu đề: Nha khong kha gia, lam cach nao de di du hoc   CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC I_icon_minitimeFri 18 Jun 2010, 09:56

Em có mơ ước được đi du học. Nhưng nhà em không có điều kiện. Vậy em có thể vừa học vừa làm được không? Hay có cách khác mong anh chị chỉ giúp. Nếu đi du học có buộc phải học hết lớp 12 hệ 12 năm không? Nếu em học hết lớp 12 nhưng không phải hệ chính quy thì có được đi du học không? (Long Huynh)

- Trả lời:

Đối với hầu hết các nước du học, vấn đề em tốt nghiệp cấp 3 hệ gì không quan trọng lắm, mà vấn đề là bằng tốt nghiệp cấp 3 đó là bằng do Bộ Giáo dục - Đào tạo Việt Nam cấp và công nhận.

Ước mơ được du học, được tiếp tục học hỏi và vươn lên là 1 ước mơ tốt. Hiện nay, số lượng học sinh - sinh viên VN đi du học ngày càng đông, có rất nhiều bạn được gia đình hỗ trợ tiền cho du học tự túc, nhưng cũng có rất nhiều bạn xin được học bổng. Nếu gia đình của em không đủ điều kiện về kinh tế thì em vẫn có cơ hội du học bằng cách xin học bổng, hoặc vay học phí (chẳng hạn chương trình của chính phủ Singapore ). Đương nhiên là để xin học bổng hoặc vay được học phí thì em phải học giỏi, có dự định học tập hợp lí...

Việc vừa du học vừa đi làm hơi khó, nhưng không phải không thực hiện được. Hiện nay, du học sinh các nước thường được cho phép đi làm tối đa khoảng 20h/ tuần (trong thời gian học) và làm toàn thời gian trong các kì nghỉ. Tuy nhiên, hầu hết các quốc gia du học đều không khuyến khích du học sinh đi làm nhiều vì điều này sẽ ảnh hưởng đến chất lượng học tập. Tuy phần lớn các du học sinh VN ở nước ngoài đều đi làm thêm, nhưng số tiền kiếm được thường không đủ để tự lập 100%.

Thực tế, hiện vẫn có những bạn du học sinh có tư chất học hỏi tốt, biết sắp xếp thời gian hợp lí, và biết chi tiêu tiết kiệm, có khả năng vừa đi học đạt kết quả cao vừa đi làm kiếm đủ tiền trang trải việc học, nhưng số lượng này không phổ biến. Đồng thời, em nên lưu ý là gia đình của các bạn này vẫn phải có một khả năng tài chính tối thiểu để chu cấp chi phí cho việc đăng kí ban đầu, cho thời gian chưa tìm được việc làm, hoặc khi chưa tìm được việc làm mới...

Do đó, nếu thật sự gia đình em không dư giả lắm về kinh tế, và em không có người thân sống ở nước ngoài có thể bảo lãnh kinh tế giúp em thì không nên quá trông đợi vào việc đi làm để kiếm tiền du học bởi lẽ sẽ có nhiều khả năng em không xin đựơc việc hoặc việc đó không đủ tiền ăn học. Khi đó, gánh nặng đè lên gia đình và chính bản thân em sẽ rất lớn.

Nếu em vẫn muốn đi du học thì em vẫn còn nhiều cơ hội. Học đại học và ngoại ngữ tại Việt Nam thật tốt (tốt không chỉ ở vấn đề điểm số mà quan trọng là ở lượng kiến thức thật sự), cọ xát với cuộc sống thật nhiều để có được sự năng động, kinh nghiệm, khi đó em sẽ có cơ hội xin được học bổng của các đại sứ quán, các tổ chức phi chính phủ nước ngoài, của chính phủ Việt Nam... Thậm chí, ngay khi đi làm tại các cơ quan, tổ chức, nếu chứng tỏ được năng lực của mình, em vẫn có cơ hội được cử đi du học.

Hãy luôn cố gắng vì ước mơ của mình, chúc em thành công!

TS

Việt Báo (Theo_TuoiTre)
Cam on cac ban da vao doc bai cua to ab
Tom
Lớp lá
Lớp lá

Points(điểm) : 5068

Bài gửiTiêu đề: Re: CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC   CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC I_icon_minitimeWed 06 Jul 2011, 22:52

Lam` ji` xco' chuye^n. di du hoc. nhanh the^' phai? thy thi moi' dc ng ta ca^p' cho cai' hoc. bo^ng?chu*'
caubemilo
Lớp mầm
Lớp mầm
caubemilo

Points(điểm) : 4619

Bài gửiTiêu đề: Re: CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC   CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC I_icon_minitimeFri 02 Sep 2011, 15:14

du hoc cung binh thuong thoi , chi la cam giac xa nha thoi , chu cung khong hon gi hoc o vn dau , nhieu em chua di du hoc nen khong biet chu di roi thi lai muon ve vn ngay ^^
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC   CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC I_icon_minitime

CƠ HỘI LỚN ĐỂ ĐI DU HỌC
Trang 1 trong tổng số 1 trang