๑๑۩۞۩๑๑Trường THCS Đống Đa๑๑۩۞۩๑๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑๑۩۞۩๑๑Trường THCS Đống Đa๑๑۩۞۩๑๑

๑๑۩۞۩๑๑Thế giới này sẽ trở nên tốt đẹp hơn khi các bạn nắm tay nhau và cùng tiến bước๑๑۩۞۩๑๑

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

___Chẳng biết tên là gì nữa_________

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
_[Kut3]_
Cao Đẳng
Cao Đẳng

Points(điểm) : 6400

___Chẳng biết tên là gì nữa_________ Empty
Bài gửiTiêu đề: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeFri 29 May 2009, 21:28

Ai đã yêu và đang yêu thì không phải chỉ một lần nhìn sâu vào mắt người yêu. Nếu ai chưa nhìn thì đó quả là một sự thiệt thòi rất lớn. Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn, nó phản ánh rất chân thật tâm hồn của con người. Ánh mắt không bao giờ biết lừa dối. Để biết tình yêu có chân thành hay không thì xin mời bạn hãy nhìn sâu vào mắt người yêu, bạn sẽ thấy điều đó. Không tin, bạn cứ thử nhìn một lần sẽ biết?.
Bạn thân mến, có bao giờ bạn hỏi tình yêu có màu gì không? Tình yêu là một khái niệm không bao giờ đủ, màu của tình yêu cũng giống như vậy, mỗi người có một suy nghĩ riêng

Người đang hạnh phúc trong tình yêu, nhìn tình yêu là màu hồng. Màu hồng của ước mơ, của những ngọt ngào đắm say.
Tình yêu màu xanh là cái nhìn của những con người yêu sâu sắc, màu xanh của bầu trời, màu xanh của hi vọng. Hi vọng vào những điều tuyệt vời của tình yêu.
Những cô bé, cậu bé tuổi teen lại cho rằng tình yêu có màu trắng, màu trắng của sự tinh khôi, màu trắng của tuổi học trò.Những con người thuỷ chung thì cho rằng tình yêu có màu tím, màu tím của mãi mãi

Tình yêu trong mắt những a chàng đa tình có màu xanh của lá cây. Màu của sức sống, xanh non, mơn mởn, màu của những gì mới mẻ.Ai đó lại cho rằng tình yêu có màu đỏ, màu của sự nồng nhiệt, và cũng là màu của sự mạnh mẽ. Tình yêu đối với những ai đã yêu và bị phản bội bởi người mình yêu thì lại mang một màu đen ảm đạm, một màu xám u uẩn.

Có người lại cho rằng, tình yêu có màu trong suốt của nước mắt. Đó có thể là những giọt nước mắt hạnh phúc và cũng có thể là giọt nước mắt của nỗi đau.

Tình yêu trong mắt của các nhà khoa học lại có màu thời gian, bởi chỉ có thời gian mới chứng minh được tình yêu nào là mãi mãi.
Tình yêu trong mắt của một cô gái mới lớn có màu của nắng, nắng có thể dịu êm hoặc cũng có thể chói chang. Nắng sưởi ấm tâm hồn hoặc nắng thiêu đốt con tim.Những thi sĩ cho rằng tình yêu có màu nâu của đôi mắt, bởi chỉ cần nhìn vào mắt một người là biết được rằng họ có đang yêu hay không.

Tình yêu trong mắt của một người phụ nữ đã trải qua nhiều khổ đau và hạnh phúc lại là tình yêu không màu. Vì tình yêu không nhìn thấy được, không sờ nắm được, tình yêu chỉ có thể cảm nhận bằng cả trái tim của mình mà thôi.

Các bạn ạ, có thể bạn chưa yêu, đang hạnh phúc trong men say ái tình hoặc đang thổn thức vì vết thương của tình yêu tan vỡ, nhưng cũng hãy cảm nhận tình yêu theo cách riêng của mình. Tình yêu muôn màu hoặc tình yêu không màu hay là màu nào trong dãy đỏ, cam, vàng, lục, lam, chàm, tím, thì tình yêu vẫn bất diệt.

Tình yêu là những gì giản dị nhất, là những gì em không thể diễn tả thành lời. Tình yêu là dường như thời gian trôi nhanh hơn khi em được ở bên anh, khi em lắng nghe những gì anh nói với một niềm say mê, khi em lắng nghe con tim mình đang thổn thức với những cung bậc chẳng thể nào em hiểu nổi và anh ước mong thời gian đừng trôi đi nữa. Và dường như thời gian cũng đứng lại, dường như thời gian cũng dừng lại khi em nhìn vào đôi mắt anh, âu yếm và em thấy mình ở trong đó.
Tình yêu là em thấy em giống anh hơn và thi thoảng em chợt mỉm cười vì có một cử chỉ, hành động vu vơ mà giống anh quá đỗi. Tình yêu là khi em nhận thấy và khám phá mình ở trong anh.
Tình yêu là khi em cảm nhận anh đang ở ngay bên cạnh em, em cảm nhận được giọng nói ấm áp của anh,nhịp đập trái tim anh, hơi thở nồng nàn và một trái tim cháy bỏng dù có thể anh đang ở cách xa em ngàn dặm, anh yêu ạ!
Tình yêu là những phút nhớ mong, những khi hờn dỗi, chẳng vì cái gì cả. là đi ra đi vào, là ngóng trông điện thoại,tin nhắn của anh là lúc bất chợt cảm xúc trỗi dậy vu vơ, bật khóc vì ghét và nhớ anh.
Tình yêu là những gì em chưa nói, là những gì anh không nói ra nhưng em lại có thể cảm nhận. Tình yêu là bàn tay nắm chặt, là cái vòng tay âu yếm từ phía sau, là ánh mắt nồng ấm, là nụ cười nồng hậu và em thấy mình thật bé nhỏ. Cả thế giới như thu hẹp, chỉ có em, và anh. Tình yêu là khi em hát và những gì mà em nghĩ đến là anh, là tất cả thuộc về em và anh chỉ muốn dành nó cho anh.
Tình yêu là những ngôn từ đẹp nhất, những cung bậc đẹp nhất dành cho anh. Là con đường tưởng như trải dài vô tận em bước đi, có anh và khoảng cách được thu hẹp.
Tình yêu là khi em không thể sống nếu thiếu anh. Là khi em cảm thấy mất phương hướng và dường như chẳng còn gì cả, là khi em cảm thấy trống rỗng, vô nghĩa mỗi sáng mai thức giấc em phải nghĩ đến anh không ở bên em nữa. Là khi em không còn hiểu mình sẽ làm gì, mình sẽ đi về đâu. Là khi em không còn nhận ra giá trị và sức sống của cuộc sống này.

Tình yêu là những gì có thể thay đổi, là một tình yêu không vĩnh cửu, em biết nhưng lại có những khoảnh khắc vĩnh cửu của tình yêu.
Tình yêu là những gì mà tình yêu có thể mang đến và mang đi, là đem đến và cũng có thể lấy đi tất cả. Tình yêu là đôi khi phù phiếm và không là gì cả, nhưng rất nhiều khi nó là tất cả.
Tình yêu là em có thể sống không có nó trong một ngày, hai ngày, một tuần, hai tuần hay thậm chí một năm nhưng em sẽ chết nếu thiếu nó trong cả cuộc đời này.
Tình yêu không là màu hồng, không là màu đen. Tình yêu là không màu. Em nhuộm nó màu xanh khi em bên anh, nhìn nó màu xám khi xa anh. Anh nhìn nó khi đỏ, khi vàng, khi hỗn tạp, chẳng thể nào tách bạch. Vì tình yêu đôi khi là vậy, không thể hiểu, không thể phân tích.
Tình yêu là không ngừng hi vọng và hướng về những điều tốt đẹp nhất. Tình yêu là đơn giản là tình yêu. Tình yêu là đơn giản là ANH.
_[Kut3]_
Cao Đẳng
Cao Đẳng

Points(điểm) : 6400

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeFri 29 May 2009, 21:29

ĐỌc bài này tuyệt quá
Nên post ngay cho mọi người
lanna1996
Cao Đẳng
Cao Đẳng
lanna1996

Points(điểm) : 6395

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeTue 02 Jun 2009, 11:03

có lần mày cho tao đọc rồi
nhưng nói chung là hay
ngo^'
Lớp 4
Lớp 4

Points(điểm) : 5797

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeTue 02 Jun 2009, 20:15

hay qa'
mo? cua? cho em vao`
kute luon nghi den moi gnuoi nhi:D
lanna1996
Cao Đẳng
Cao Đẳng
lanna1996

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeWed 03 Jun 2009, 11:28

nó "rộng lòng nhân ái" lắm..... To\' xuynh. Ho^ng
ngo^'
Lớp 4
Lớp 4

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeThu 04 Jun 2009, 13:15

uk Ye^u anh (em) lam
lanna1996
Cao Đẳng
Cao Đẳng
lanna1996

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeThu 04 Jun 2009, 13:17

(chém thế cũng có người tin ah?? ha ha ha ha ha ha...
ngo^'
Lớp 4
Lớp 4

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeFri 05 Jun 2009, 14:56

thế à
tưởg lanna thật thà lắm
chep. chẹp [ai ngờ]
akak
lanna1996
Cao Đẳng
Cao Đẳng
lanna1996

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitimeMon 08 Jun 2009, 10:39

ngo^' đã viết:
thế à
tưởg lanna thật thà lắm
chep. chẹp [ai ngờ]
akak
chuyện
tớ siêu chém mà
chém cũng là một nghệ thuật ha ha ha ha ha ha...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ___Chẳng biết tên là gì nữa_________   ___Chẳng biết tên là gì nữa_________ I_icon_minitime

___Chẳng biết tên là gì nữa_________
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [News]Thiên Tử Online - Biết người biết ta chưa hẳn đã PK thắng
» Bạn có biết?
» Con tim biết... tỏ tình
» Bạn có biết ISP Việt Nam
» Đạn găm trong má 12 năm không biết